วันที่ 7 พฤษภาคม 2567 นำโดย นางมัณทณา จำนงค์จิตร ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแสนสุข มอบหมายให้ คณะครูโรงเรียนบ้านแสนสุข จัดการสอนเตรียมความพร้อมระดับชั้นอนุบาล และเรียนปรับพื้นฐานนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 โดยมีการจัดกิจกรรมนันทนาการ และการเรียนการสอนในรายวิชาต่าง ๆ ให้กับนักเรียนโรงเรียนบ้านแสนสุข ปีการศึกษา 2567